TP Sông Công: Đẩy mạnh phát triển kinh tế - xã hội, xứng tầm đô thị loại II
TP Sông Công có điều kiện tự nhiên rất thuận lợi, có vị trí chuyển tiếp giữa đồng bằng và trung du, có các tuyến giao thông quốc lộ và tỉnh lộ chạy qua, đây còn là nơi có lịch sử phát triển công nghiệp lâu đời. Những lợi thế này là cơ sở để Đảng bộ, chính quyền và nhân dân thành phố từng bước khai thác hiệu qu, kết hợp với thu hút đầu tư, sử dụng tối đa mọi nguồn lực để phát triển kinh tế - xã hội. Những năm qua được sự quan tâm của Nhà nước và tỉnh nhà, Sông Công đã vươn mình phát triển vượt bậc, tới nay đã cơ bản hoàn thành các tiêu chí đô thị loại II.