Tỉnh Thái Nguyên quan tâm tới công nghệ xử lý nước thải vi sinh không dùng hóa chất
Tiếp tục chương trình xúc tiến đầu tư tại một số quốc gia Châu Âu, sáng ngày 15/4 theo giờ địa phương, đoàn công tác do đồng chí Phạm Hoàng Sơn, Phó Bí thư Thường trực Tỉnh uỷ, Chủ tịch HĐND tỉnh làm trưởng đoàn cùng một số lãnh đạo sở, ngành, địa phương và doanh nghiệp của tỉnh đã đến làm việc với công ty quản lý dự án và kỹ thuật quốc tế Haskoning DHV và thăm nhà máy xử lý nước thải Nereda tại TP Utrecht, Vương quốc Hà Lan.