Thi đua “Xóa nhà tạm, nhà dột nát” trên phạm vi cả nước
Ngày 13/4, tại huyện Đà Bắc, tỉnh Hòa Bình, Thủ tướng Chính phủ Phạm Minh Chính, Chủ tịch Hội đồng Thi đua – Khen thưởng Trung ương đã phát động phong trào thi đua cả nước chung tay "Xóa nhà tạm, nhà dột nát" trên phạm vi cả nước từ nay đến năm 2025. Sự kiện được kết nối trực tuyến đến điểm cầu 62 tỉnh, thành phố trong cả nước. Dự lễ phát động có đồng chí Võ Thị Ánh Xuân, Quyền Chủ tịch nước, Phó Chủ tịch thứ nhất Hội đồng Thi đua Khen thưởng Trung ương; các đồng chí lãnh đạo Đảng, Nhà nước, Ủy ban Trung ương MTTQ Việt Nam; các Ban, bộ ngành Trung ương; lãnh đạo một số tập đoàn, tổng công ty, doanh nghiệp. Dự Tại điểm cầu Tỉnh Thái Nguyên có đồng chí Nguyễn Thanh Hải - Ủy viên Ban chấp hành Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Trưởng Đoàn ĐBQH tỉnh; các đồng chí Ủy viên BTV Tỉnh ủy; lãnh đạo HĐND – UBND - Ủy ban MTTQ tỉnh và đại diện các sở, ban, ngành, địa phương.