![Thăm tặng quà gia đình các chiến sỹ đang công tác tại Nhà dàn và Quần đảo Trường Sa Thăm tặng quà gia đình các chiến sỹ đang công tác tại Nhà dàn và Quần đảo Trường Sa](https://thainguyentv.vn/stores/news_dataimages/2024/042024/02/20/tang-qua-truong-sa20240402203111.jpg?rt=20240402203114) |
Đoàn công tác tại gia đình Trung úy Hoàng Công Minh |
Đoàn công tác của tỉnh đã đến thăm gia đình Đại úy Nguyễn Xuân Hà, hiện đang công tác tại Trạm Ra đa 57, Đảo Nam Yết, huyện Đảo Trường Sa, hiện gia đình ở tại xóm Hiệp Hòa, xã Phủ Lý, huyện Phú Lương và gia đình Trung úy Hoàng Công Minh đang công tác tại Nhà giàn DK1/17, hiện đang ở xóm Suối Cát xã Hà Thượng, huyện Đại Từ.
Tại các nơi đến thăm, thay mặt lãnh đạo tỉnh, Đoàn công tác gửi lời hỏi thăm sức khỏe gia đình các chiến sĩ, đồng thời động động các gia đình tiếp tục là hậu phương vững chắc để các chiến sĩ yên tâm công tác, hoàn thành tốt nhiệm vụ được giao, góp phần bảo vệ vững chắc chủ quyền biển, đảo thiêng liêng của Tổ quốc.