Thái Nguyên T&T - làn gió mới từ những tân binh
Để chuẩn bị cho mùa giải bóng đá nữ vô địch quốc gia 2024 cũng như những mục tiêu dài hơi. Trung tuần tháng 3 vừa qua CLB Bóng đá nữ Thái Nguyên T&T đã chiêu mộ 3 chân sút từ CLB TP Hồ Chí Minh. Đây đều là những tuyển thủ đã thi đấu rất thành công trong màu áo cấp CLB và đội tuyển nữ quốc gia. Có thể nói, việc chiêu mộ thành công bộ ba cầu thủ trải đều ở cả 3 tuyến đã giúp cho sức mạnh đội bóng đất chè được tăng cường nhằm hiện thực hóa những mục tiêu ở mùa giải năm nay.