Tạo cơ hội phát triển cho nữ sinh dân tộc thiểu số
Với mục tiêu tạo cơ hội phát triển cho nữ sinh dân tộc thiểu số thông qua hỗ trợ giáo dục và đào tạo, trong 2 năm 2022 và 2023, Tổ chức VinaCapital Foundation (VCF) và Quỹ học bổng Vừ A Dính phối hợp triển khai dự án “Nền tảng học tương tác trực tuyến Câu lạc bộ Nữ sinh” tại tỉnh Thái Nguyên. Dự án được triển khai theo mô hình CLB sinh hoạt ngoại khóa tại 8 trường trung học phổ thông trên địa bàn tỉnh. Sau 2 năm triển khai, với những hoạt động phong phú, dự án đã mang đến những kết quả tích cực.