Tạo cơ hội cho đồng bào dân tộc tiếp cận thị trường lao động – Nông nghiệp nông thôn 15/5/2024
Thời gian qua, hoạt động giáo dục nghề nghiệp, hỗ trợ giải quyết việc làm, tạo cơ hội tiếp cận thị trường lao động đối với vùng dân tộc miền núi ở Thái Nguyên đã được nâng cao chất lượng và hiệu quả, góp phần chuyển dịch cơ cấu lao động, cơ cấu kinh tế, giải quyết việc làm, tăng thu nhập cho người lao động, đáp ứng yêu cầu phát triển kinh tế - xã hội vùng đồng bào dân tộc thiểu số và miền núi.