Đảm bảo vệ sinh môi trường hướng đến đô thị văn minh – Môi trường xanh
Thực hiện xây dựng đô thị văn minh trên địa bàn TP Thái Nguyên, hiện đã có 9 đơn vị cấp phường đăng ký thực hiện. Để đạt chuẩn, các đơn vị cấp phường phải đáp ứng đầy đủ bộ 9 tiêu chí ở nhiều lĩnh vực theo quy định. Tại phường Gia Sàng, việc xây dựng đô thị văn minh được triển khai đến toàn bộ người dân, và được bắt đầu từ những điều dễ thấy nhất trong cuộc sống, đó là vệ sinh môi trường, đường phố gọn gàng, sạch sẽ.