Sẵn sàng cho kỳ thi quan trọng
Học sinh lớp 12 năm nay là khóa cuối cùng học và thi tốt nghiệp THPT theo Chương trình giáo dục phổ thông 2006, trước khi kỳ thi tốt nghiệp THPT có những đổi mới vào năm 2025. Cùng với việc Bộ Giáo dục và Đào tạo ban hành văn bản về việc hướng dẫn tổ chức Kỳ thi tốt nghiệp trung học phổ thông năm 2024, các trường THPT trên địa bàn tỉnh đã và đang tập trung ôn tập kỹ lưỡng cho học sinh trước kỳ thi quan trọng này.