Phổ Yên - Huy động nguồn lực để trở thành đô thị loại II
Nhằm phát huy tiềm năng, lợi thế vị trí cửa ngõ, trung tâm công nghiệp phía Nam của tỉnh Thái Nguyên có hệ thống giao thông thuận lợi, tiếp giáp với Thủ đô Hà Nội và vùng kinh tế Bắc bộ, thành phố Phổ Yên phấn đấu trở thành đô thị loại II vào năm 2025 và đạt chuẩn đô thị loại I vào năm 2023. Để đạt được mục tiêu này, trong giai đoạn đến năm 2025, tại khu vực trung tâm thành phố, Phổ Yên tập trung cải tạo chỉnh trang đô thị, chỉnh trang kiến trúc các khu dân cư, khu đô thị, bổ sung hoàn thiện, nâng cấp hệ thống hạ tầng xã hội và kỹ thuật, hoàn thiện hệ thống giao thông đô thị, công viên cây xanh, không gian hạt động công cộng... đảm bảo đạt tiêu chuẩn đô thị loại II.