Người “truyền lửa” đam mê môn Lịch Sử
Hôm nay ngày 19/5 kỷ niệm 134 năm ngày sinh Chủ tịch Hồ Chí Minh – vị cha già kính yêu của dân tộc, danh nhân văn hóa thế giới. Tên tuổi và sự nghiệp của Người còn mãi với non sông đất nước ta; sống mãi trong lòng dân tộc ta và trong trái tim nhân loại. Tuy Bác đã đi xa nhưng để lại cho Đảng ta, nhân dân ta, các thế hệ hôm nay và mai sau một di sản tư tưởng vô cùng quý báu; một tấm gương đạo đức và phong cách, lối sống giản dị và sáng ngời. Với sự công phu và tỉ mỉ, bài dự thi viết tay gần 500 trang của cô Nguyễn Thị Ngọc Hà, giáo viên Lịch sử tại Trường THPT Hoàng Quốc Việt, huyện Võ Nhai vừa giành giải Nhất Cuộc thi tìm hiểu “Bác Hồ với Thái Nguyên - Thái Nguyên học tập và làm theo Bác” do Ban Tuyên giáo Tỉnh ủy tổ chức. Là người đam mê lịch sử, cô đã tâm huyết tham dự và giành được nhiều giải cao ở cuộc thi tìm hiểu lịch sử cấp bộ, ngành, cấp tỉnh. Trên cương vị là giáo viên, cô Hà luôn khơi gợi, truyền cảm hứng, khiến học trò yêu thích môn học này và là tấm gương sáng trong việc học và làm theo Bác.