Lãnh đạo tỉnh thăm, tặng quà chiến sĩ Điện Biên, Thanh niên xung phong
Nhân kỷ niệm 70 năm chiến thắng Điện Biên Phủ (7/5/1954-7/5/2024), ngày 16/4, đoàn công tác của tỉnh do đồng chí Bí thư Tỉnh ủy Nguyễn Thanh Hải làm trưởng đoàn đã đến thăm hỏi, tặng quà các gia đình là chiến sĩ Điện Biên, Thanh niên xung phong và thân nhân liệt sĩ trên địa bàn thành phố Thái Nguyên. Tham gia đoàn có đồng chí Dương Văn Tiến, Ủy viên BTV Tỉnh ủy, Chủ tịch Ủy ban MTTQ tỉnh.