Khai mạc trọng thể kỳ họp thứ bảy, Quốc hội khóa XV
Ngày 20/5, Kỳ họp thứ 7, Quốc hội khoá XV đã khai mạc trọng thể tại Nhà Quốc hội, Thủ đô Hà Nội với sự chủ trì của Phó Chủ tịch Thường trực Quốc hội Trần Thanh Mẫn. Tham dự phiên khai mạc có Thủ tướng Chính phủ Phạm Minh Chính; Các đồng chí lãnh đạo, nguyên lãnh đạo Đảng, Nhà nước . Đồng chí Nguyễn Thanh Hải, Ủy viên Ban chấp hành Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Trưởng Đoàn ĐBQH tỉnh và các đại biểu Quốc hội tỉnh Thái Nguyên tham dự kỳ họp.