Hộp thư truyền hình: Cần xử lý nghiêm xe quá tải trên tuyến đê Sông Công
Tại tuyến đường cứu hộ, cứu nạn nối từ Quốc lộ 3 vào đê Sông Công và đường đê Sông Công, thuộc địa phận phường Trung Thành, thành phố Phổ Yên đã được cơ quan chức năng cắm biển hạn chế trọng tải, thế nhưng thời gian qua nhiều lái xe đã bỏ qua các quy định, cố tình điều khiển xe quá trọng tải đi vào, gây ảnh hưởng trực tiếp đến chất lượng công trình, môi trường và việc đi lại của người dân trong khu vực.