Hải trình thăm, động viên quân dân huyện đảo Trường Sa và Nhà dàn DK1 của đoàn công tác số 6
Chiều ngày 12/4, Đoàn công tác số 6 với trên 200 đại biểu của Tổng Liên đoàn lao động Việt Nam, đại biểu các địa phương, cơ quan, đơn vị, danh nghiệp, phóng viên, văn nghệ sĩ trong cả nước do Đại tá Phạm Minh Tuấn, Phó Tham mưu trưởng Quân chủng Hải quân làm trưởng đoàn đã về đến Quân Cảng Cam Ranh tỉnh Khánh Hòa kết thúc tốt đẹp chuyến thăm, động viên quân và dân trên quần đảo Trường Sa và nhà giàn DK-I. Tham gia hải trình lần này đoàn đại biểu tỉnh Thái Nguyên có đồng chí Trịnh Việt Hùng, Ủy viên Dự khuyết BCH Trung ương Đảng, Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh; đồng chí Vũ Duy Hoàng, Ủy viên BTV, Trưởng ban Tuyên giáo Tỉnh ủy cùng 28 đại biểu đến từ các cơ quan, đơn vị, địa phương trong tỉnh. Chuyến công tác đã để lại rất nhiều ấn tượng sâu đậm trong mỗi người khi được đến với Trường Sa, được tận mắt chứng kiến cuộc sống, sẵn sàng chiến đấu, những hy sinh, gian khổ của quân và dân trên đảo ngày đêm vững tay súng bảo vệ phần lãnh thổ thiêng liêng của Tổ quốc. Hiểu hơn để thấy càng phải có trách nhiệm và yêu Tổ quốc mình hơn.