Đoàn đại biểu tỉnh Thái Nguyên chúc mừng Trung ương Giáo hội Phật giáo Việt Nam
Ngày 19/5, Đoàn đại biểu của tỉnh Thái Nguyên do đồng chí Nguyễn Thanh Hải, Ủy viên BCH Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Trưởng đoàn ĐBQH tỉnh làm Trưởng đoàn đã chúc mừng Hội đồng Trị sự Trung ương Giáo hội Phật giáo Việt Nam nhân dịp Đại lễ Phật đản (Phật lịch 2568 - Dương lịch 2024). Tham gia đoàn có đồng chí Nguyễn Thanh Bình, Phó Chủ tịch UBND tỉnh; lãnh đạo một số sở, ban, ngành và Ban Trị sự Giáo hội Phật giáo Việt Nam tỉnh Thái Nguyên. Tiếp và làm việc với Đoàn có Hòa thượng Thích Thanh Nhiễu - Ủy viên Thường trực Hội đồng Chứng minh, Phó Chủ tịch Thường trực Hội đồng Trị sự Trung ương Giáo hội Phật giáo Việt Nam.