Dấu ấn giải cờ vua người khuyết tật phía Bắc 2024
Diễn ra trong 1 ngày 20/5/2024 tại Trung tâm Hỗ trợ phát triển giáo dục hoà nhập trẻ khuyết tật tỉnh Thái Nguyên.Giải cờ vua người khuyết tật khu vực phía Bắc 2024 đã ghi nhận nhiều dấu ấn, sự nỗ lực của các vận động viên khuyết tật đến từ 5 tỉnh khu vực phía Bắc. Không chỉ là những trận tranh tài, giải còn là sự quan tâm sâu sắc của cả cộng đồng dành cho người khuyết tật.