Đại Từ quan tâm nâng cao đời sống vật chất, tinh thần cho đồng bào dân tộc thiểu số
Đại Từ là huyện miền núi của tỉnh Thái Nguyên, với 32 dân tộc thiểu số cùng chung sống. Những năm qua, các chủ trương, chính sách của Đảng, Nhà nước về công tác dân tộc luôn được cấp ủy, chính quyền các cấp trên địa bàn tập trung chỉ đạo, tổ chức thực hiện hiệu quả. Qua đó từng bước nâng cao đời sống vật chất, tinh thần của đồng bào các dân tộc trong huyện.