Chuyện về những giáo viên tình nguyện lên bản Tèn dạy chữ
Tự nguyện xung phong đến các điểm trường lẻ để dạy học – câu chuyện không còn là mới ở nhiều trường học trong cả nước. Nhưng để gắn bó, sẻ chia, đồng cảm và thêm yêu thương với những học trò nhỏ ở các điểm trường đặc biệt khó khăn thì vẫn là câu chuyện luôn mới. Ở điểm trường Bản Tèn, xã Văn Lăng, huyện Đồng Hỷ vẫn đang có những giáo viên như thế, hàng ngày họ vẫn miệt mài cắm bản, đưa từng con chữ đến với học sinh ở bản vùng cao này.