Chuyên mục Hội nhập quốc tế ngày 15/4/2024
Xác định đào tạo nguồn nhân lực chất lượng cao đáp ứng nhu cầu của thị trường lao động trong bối cảnh toàn cầu hóa là nhiệm vụ trọng tâm, thời gian qua, Khoa Quốc tế, Đại học Thái Nguyên đã tập trung nâng cao chất lượng giáo dục, trong đó, chú trọng thực hiện chương trình đào tạo theo chuẩn AUN-QA hướng tới trên 70% các chương trình đào tạo tại Khoa được kiểm định chất lượng giáo dục quốc tế.