Tổng bí thư Nguyễn Phú Trọng với Thái Nguyên
Từ năm 2009 đến 2023, Đảng bộ và Nhân dân tỉnh Thái Nguyên vinh dự 3 lần được đón đồng chí Nguyễn Phú Trọng, trên cương vị Tổng Bí thư Ban Chấp hành Trung ương Đảng và Chủ tịch Quốc hội, về thăm, làm việc. Luôn đau đáu vì cuộc sống, hạnh phúc của Nhân dân, đồng chí Tổng Bí thư mong mỏi Đảng bộ, chính quyền và Nhân dân Thái Nguyên Anh hùng ngày càng tiến bộ, đạt nhiều thành tựu mới to lớn hơn nữa trên chặng đường phát triển phía trước…