Nữ sinh duy nhất của Thái Nguyên đạt giải trong cuộc thi viết thư UPU lần 52
Với chủ đề: "Tưởng tượng em là một siêu anh hùng, mang sứ mệnh làm cho mọi con đường trên thế giới an toàn hơn với trẻ em. Hãy viết thư cho ai đó để nói về sức mạnh siêu phàm giúp em hoàn thành sứ mệnh của mình", em Ngô Thị Thanh Tân, lớp 9A1, trường THCS Hoàng văn Thụ, thành phố Thái Nguyên đã giành được giải Khuyến khích cấp quốc gia của cuộc thi Viết thư quốc tế UPU lần thứ 52 và đây cũng là bức thư duy nhất của tỉnh Thái Nguyên đạt giải của cuộc thi trong năm nay.