An sinh xã hội – dấu ấn đậm nét trong công tác mặt trận
Nhìn lại mội nhiệm kỳ thực hiện nghị quyết Đại hội MTTQ Việt Nam tỉnh Thái Nguyên lần thứ XV, nhiệm kỳ 2019-2024, công tác bảo đảm an sinh xã hội đã đạt được nhiều kết quả quan trọng, hệ thống an sinh từng bước đồng bộ và hoàn thiện với diện bao phủ ngày một mở rộng. Đặc biệt, hưởng ứng phong trào thi đua “Vì người nghèo - Không để ai bị bỏ lại phía sau”, công tác vận động chăm lo, giúp đỡ người nghèo của MTTQ các cấp được đẩy mạnh, phát huy mạnh mẽ sự vào cuộc của cả hệ thống chính trị, các tổ chức, cá nhân, doanh nghiệp và các tầng lớp Nhân dân.