Phổ Yên: Bắt quả tang 12 thanh niên “bay lắc” trong quán karaoke
Các đối tượng sử dụng ma túy trong quán karaoke |
Trước đó, vào hồi 23h ngày 18/9/2022, nhận được nguồn tin từ quần chúng nhân dân, tại quán Karaoke Sắt thuộc TDP An Bình, phường Đồng Tiến, Công an TP Phổ Yên phối hợp với Công an phường Đồng Tiến kiểm tra và phát hiện, bắt quả tang 07 đối tượng, thu giữ 2 viên nén màu hồng có khối lượng 0,614g; 01 túi chất rắn dạng tinh thể khối lượng 0,824g; 01 đĩa sứ màu trắng trên bề mặt đựng 0,084g chất bột màu trắng. Bước đầu các đối tượng đều khai nhận vừa sử dụng ma túy tổng hợp dạng “Ke”.
Tiếp đó, vào hồi 22h ngày 23/9/2022, Công an TP Phổ Yên tiến hành kiểm tra hành chính quán Karaoke Hiển Vân thuộc TDP Duyên Bắc, phường Tân Hương thì phát hiện 5 đối tượng đang có hành vi sử dụng trái phép chất ma túy gồm: 02 túi nilon chất rắn màu trắng là ma túy dạng “Ke” có tổng trọng lượng 0,858g.
Toàn bộ 12 đối tượng trong 2 vụ án nêu trên đều là lao động tự do, có hộ khẩu thường trú tại ở các tỉnh: Thái Nguyên, Nam Định, Hải Dương, Bắc Giang, Nghệ An, Hải Phòng, thuê phòng hát Karaoke để sử dụng ma túy.