Lãnh đạo tỉnh thăm, tặng quà chiến sĩ điện biên, thanh niên xung phong và thân nhân liệt sĩ
Nhân kỷ niệm 70 năm chiến thắng Điện Biên Phủ (7/5/1954 - 7/5/2024), ngày 16-4 đoàn đại biểu thay mặt cho Tỉnh ủy, HĐND, UBND, Uỷ ban MTTQ tỉnh do đồng chí Nguyễn Thanh Hải, Uỷ viên Ban Chấp hành Trung ương Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Trưởng đoàn ĐBQH tỉnh làm trưởng đoàn đã đến thăm hỏi, tặng quà các gia đình là Chiến sĩ Điện Biên, Thanh niên xung phong và thân nhân Liệt sĩ trên địa bàn thành phố Thái Nguyên. Tham gia đoàn có đồng chí Dương Văn Tiến, Uỷ viên BTV Tỉnh ủy, Chủ tịch UBMTTQ tỉnh; lãnh đạo các sở, ban, ngành của tỉnh và thành phố Thái Nguyên.