![Thái Nguyên: 1.200 trường hợp vi phạm về giao thông trong đợt nghỉ Tết Thái Nguyên: 1.200 trường hợp vi phạm về giao thông trong đợt nghỉ Tết](https://tacnghiep.thainguyentv.vn/stores/news_dataimages/2024/022024/15/08/z5153818853919-74a9858467b72568f9687911516f7afc20240215083829.jpg?rt=20240215083832) |
Lực lượng CSGT Thành phố Thái Nguyên kiểm tra nồng độ cồn ngày Mùng 2 Tết |
Tình hình trật tự an toàn giao thông trên địa bàn tỉnh cơ bản được đảm bảo, không xảy ra ùn tắc giao thông kéo dài. Lực lượng Cảnh sát giao thông toàn tỉnh đã duy trì 100% quân số, tăng cường công tác tuần tra, kiểm soát xử lý các hành vi phạm về trật tự an toàn giao thông đường bộ. Qua kiểm tra phát hiện, lập biên bản 1.200 trường hợp vi phạm, tạm giữ 48 xe ô tô, 756 xe mô tô. Trong đó, vi phạm về nồng độ cồn trên 700 trường hợp (tăng 196 trường hợp so với cùng kỳ năm 2023); tốc độ: 288 trường hợp; không đội mũ bảo hiểm: 107 trường hợp; vi phạm khác là 364 trường hợp; tước 25 giấy phép lái xe, thu nộp ngân sách Nhà nước 283 triệu đồng.