"Hội đồng tuyển dụng cần nêu cao tinh thần trách nhiệm, làm việc công tâm, chặt chẽ, theo đúng quy định, quy chế đề ra đảm bảo nguyên tắc khách quan, cạnh tranh công bằng". Đây là yêu cầu được đồng chí Phạm Hoàng Sơn, Phó Bí thư Thường trực Tỉnh uỷ, Chủ tịch HĐND tỉnh, Chủ tịch Hội đồng tuyển dụng yêu cầu tại Khai mạc kỳ thi tuyển dụng công chức cơ quan Đảng, MTTQ và các tổ chức chính trị - xã hội tỉnh Thái Nguyên năm 2023 được tổ chức sáng ngày 2/12. Dự khai mạc còn có đồng chí Dương Xuân Hùng, Ủy viên Ban Thường vụ, Trưởng Ban Tổ chức Tỉnh ủy, Phó Chủ tịch Hội đồng tuyển dụng; đồng chí Dương Văn Tiến, Ủy viên Ban Thường vụ, Chủ tịch Uỷ ban MTTQ tỉnh.
![Khai mạc kỳ thi tuyển công chức Khai mạc kỳ thi tuyển công chức](https://thainguyentv.vn/stores/news_dataimages/2023/122023/02/22/2-12-thoi-su-toi-ban-hoan-chinh1502mp4-snapshot-052463320231202222231.jpg?rt=20231202222232) |
Toàn cảnh Lễ khai mạc |
Kỳ thi tuyển công chức lần này có 48 thí sinh tham gia thi tuyển được thực hiện theo 2 vòng. Vòng 1 tổ chức thi môn kiến thức chung và ngoại ngữ bằng hình thức trắc nghiệm trên máy tính; Vòng 2 các thí sinh tham gia phỏng vấn kiểm tra kiến thức, kỹ năng chuyên môn nghiệp vụ theo yêu cầu của vị trí việc làm cần tuyển. Hội đồng tuyển dụng sẽ lựa chọn 22 thí sinh có kết quả xuất sắc, đáp ứng đủ các điều kiện, tiêu chuẩn./.
Trọng Bình