![Gần 90% trường học đạt chuẩn quốc gia Gần 90% trường học đạt chuẩn quốc gia](https://thainguyentv.vn/stores/news_dataimages/2024/022024/15/09/hoc20240215091944.jpg?rt=20240215091946) |
Tỉnh Thái Nguyên hiện có trên 600 trường học đạt chuẩn Quốc gia |
Để đạt được kết quả này, ngành Giáo dục và Đào tạo đã tập trung nguồn lực xây dựng cơ sở vật chất, đầu tư trang thiết bị đồng bộ, hiện đại cho các trường. Đồng thời xây dựng, triển khai các đề án trường học thông minh; đào tạo, bồi dưỡng đội ngũ giáo viên để nâng cao trình độ đạt chuẩn, trên chuẩn.
Thời gian tới, toàn ngành cũng tập trung thực hiện hiệu quả các chương trình mục tiêu quốc gia về giáo dục; phát huy tối đa hiệu quả kế hoạch đầu tư công để đầu tư cơ sở vật chất, thiết bị dạy học cho các trường mầm non, phổ thông công lập trên địa bàn...